ಅಶ್ಕೆನಾಜಿಮ್ ಯಹೂದಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರದ ಡಿಎನ್ಎ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ನಾಗಮಾ ಹೊಂದಿದೆ. ಇನ್ನೂ ಅವಳು 18 ಅಶ್ಕೆನಾಜಿಮ್ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ, ಅವರಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಲೇವಿಯರು.
ಈ ಡಿಎನ್‌ಎ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯು ಬಂಜಾರ ಸಮುದಾಯದೊಳಗಿನ ದೊಡ್ಡ ಕುಲವಾದ "ಬುಕ್ಕಿಯಾ" ನ ಲೆವಿಟ್ ಬೈಬಲ್ ಕುಟುಂಬದ ಆವಿಷ್ಕಾರದಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ. 10 ಪ್ರತಿಶತ ಪುರುಷ ಅಶ್ಕೆನಾಜಿಮ್ ಯಹೂದಿಗಳು ಹ್ಯಾಪ್ಲೋಗ್ರೂಪ್ R1a-M198 ಗೆ ಸೇರಿದವರು. ನಾಗಮ್ಮನ ಗಂಡನ ದೂರದ ಪೂರ್ವಜರೊಬ್ಬರು ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ. ಅವಳು ತನ್ನ ಸ್ವಯಂ mt-haplogroup U2c. ಈ ಸ್ತ್ರೀ ಹ್ಯಾಪ್ಲೋ-ಗುಂಪು ಅಶ್ಕೆನಾಜಿಮ್ ಯಹೂದಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ವಿವಾಹಿತ ದಂಪತಿಗಳು 2.500 ವರ್ಷಗಳ ಹಳೆಯ ನಾಟಕಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. 538 BC ಯಲ್ಲಿ ಮಹಾಯಾಜಕ ಎಜ್ರನು ಇಸ್ರೇಲ್ ಬುಡಕಟ್ಟುಗಳ ಹೊರಗೆ ಮದುವೆಯಾದ ಲೇವಿಯರ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಿದನು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿಯರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಬಲವಂತಪಡಿಸಿದರು, ಅಥವಾ ಪತಿ ಬ್ಯಾಬಿಲೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ದೇಶಭ್ರಷ್ಟತೆಯಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಅನ್ನು ತೊರೆಯಬೇಕಾಯಿತು. ಈ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯ ಬೇಡಿಕೆಗೆ ವಿರೋಧ ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿತ್ತು. ಮತ್ತು ಲೇವಿಯ ಬುಡಕಟ್ಟಿನ ಕೆಲವು ಪುರುಷರು ತಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಹುಶಃ ಹೊರಟುಹೋದರು.
ಎಜ್ರಾ 9-10
9:2 ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೆಲವು ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳನ್ನು ತಮಗಾಗಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಪುತ್ರರಿಗೆ ಹೆಂಡತಿಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಸುತ್ತಲಿನ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಪವಿತ್ರ ಜನಾಂಗವನ್ನು ಬೆರೆತಿದ್ದಾರೆ. (...) 10: 3 ಈಗ ನಾವು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಅವರ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ನಮ್ಮ ದೇವರ ಮುಂದೆ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡೋಣ, ನನ್ನ ಯಜಮಾನನ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದೇವರ ಆಜ್ಞೆಗಳಿಗೆ ಭಯಪಡುವವರ ಸಲಹೆಯ ಪ್ರಕಾರ. (...) 10:15 ಅಸಾಹೇಲ್‌ನ ಮಗನಾದ ಜೊನಾಥನ್ ಮತ್ತು ಟಿಕ್ವಾಹ್‌ನ ಮಗನಾದ ಜಹ್ಜಿಯಾ, ಮೆಶುಲ್ಲಮ್ ಮತ್ತು ಶಬ್ಬೆತೈ ಲೇವಿಯರಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದರು.