ಬಂಜಾರ ಉಪ-ವರ್ಗದ ಡೇಲಿಯಾ ನೇರವಾಗಿ ತಾಂಡಾ ರಾಜ (ನಾಯಕ) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬಂಜಾರಾ ತಾಂಡಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತಗಾರರು ಮತ್ತು ಬಾರ್ಡ್‌ಗಳಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಎರಕಹೊಯ್ದವು ದೈಹಿಕ ಶ್ರಮಕ್ಕಾಗಿಯೂ ಮೀಸಲಾಗಿದೆ. ಪುರಾತನ ಇಸ್ರಾಯೇಲಿನಲ್ಲಿ ದೆಲಾಯನ ವಂಶಸ್ಥರು ಯೆಹೂದದ ರಾಜನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅದೇ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ನೆಹೆಮಿಯಾ 7: 60-61 ಹಿಂದಿರುಗಿದ ದೇಶಭ್ರಷ್ಟರ ಪಟ್ಟಿ: ದೇವಾಲಯದ ಸೇವಕರು ಮತ್ತು ಸೊಲೊಮೋನನ ಸೇವಕರ ವಂಶಸ್ಥರು. 392, ಟೆಲ್ ಮೆಲಾಹ್, ಟೆಲ್ ಹರ್ಷಾ, ಕೆರೂಬ್, ಅಡೋನ್ ಮತ್ತು ಇಮ್ಮರ್ ಪಟ್ಟಣಗಳಿಂದ ಈ ಕೆಳಗಿನವುಗಳು ಬಂದವು, ಆದರೆ ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳು ಇಸ್ರೇಲ್ನಿಂದ ಬಂದವರು ಎಂದು ತೋರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ದೆಲಾಯ, ಟೋಬಿಯಾಸ್ ಮತ್ತು ನೆಕೋಡರ ವಂಶಸ್ಥರು. 642. ನೆಹೆಮಿಯಾ 11: 22-23 ಜೆರುಸಲೆಮ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಲೇವಿಯರ ಮುಖ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಯು ಬಾನಿಯ ಮಗನಾದ ಉಜ್ಜಿ, ಹಶಬಿಯನ ಮಗ, ಮತ್ತಾನಿಯಾನ ಮಗ, ಮಿಕನ ಮಗ. ಉಜ್ಜಿಯು ಆಸಾಫನ ವಂಶಸ್ಥರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನಾಗಿದ್ದನು, ಅವರು ದೇವರ ಮನೆಯ ಸೇವೆಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ಸಂಗೀತಗಾರರಾಗಿದ್ದರು. ಸಂಗೀತಗಾರರು ರಾಜನ ಆದೇಶದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿದ್ದರು, ಅದು ಅವರ ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ.
ದೇವಾಲಯದ ಸಂಗೀತಗಾರರ 642 ವಂಶಸ್ಥರು ತಮ್ಮ ಗಡಿಪಾರು ಪೂರ್ವದ ಇಸ್ರೇಲಿ ಮನೆಯ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಬಿಲೋನ್‌ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು, ಈಗ ಅಕೆಮೆನಿಡ್ ಪರ್ಷಿಯನ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಪರ್ಷಿಯನ್ನರನ್ನು ಮದುವೆಯಾದ ಲೇವಿಯರಂತೆ ಅವರು ಮತ್ತೊಂದು ಗಡಿಪಾರು ಎದುರಿಸಬಹುದು. ನಿಜವಾಗಿಯೂ "ಇಸ್ರೇಲ್ನ ಕಳೆದುಹೋದ ಕುರಿಗಳು". ದೇಲಯ್ಯ ಮತ್ತು ಧಾಲಿಯಾ ಅವರ ಎರಡು ಹೆಸರುಗಳು ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾದಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಅವರ ರಾಜರ ಮುಂದೆ ಅವರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯು ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅವರು ಮೂರು ಸಾವಿರ ವರ್ಷಗಳ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನಾವು ಅನೇಕ ಭಾಷಾ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ದಾಟಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಲೆವಿಟ್ ಮತ್ತು ದೇವಾಲಯದ ಸಂಗೀತಗಾರ ಬುಕ್ಕಿಯಾ ಅವರ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಇದು ಮತ್ತೊಂದು ಅದ್ಭುತ ಮರುಶೋಧನೆಯಾಗಿದೆ.