ಯುರೋಪಿನ ರೊಮಾನಿ ಜನರು ಕಪ್ಪು "ಸೇಂಟ್ ಸಾರಾ" ಅನ್ನು ಪೂಜಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು "ಸ್ವರ್ಗದ ರಾಣಿ" ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡರು. ಅವರ ಜಾಗತಿಕ ಗಡಿಪಾರು ಈಜಿಪ್ಟ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬಹುದಿತ್ತು. ಇಂಗ್ಲಿಷ್‌ನಲ್ಲಿ ಜಿಪ್ಸಿ ಎಂದರೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಅಂಡರ್‌ಟೋನ್‌ನೊಂದಿಗೆ "ಈಜಿಪ್ಟ್" ಎಂದರ್ಥ.
ರೊಮಾನಿ ಮತ್ತು ಗೋರ್ ಬಂಜಾರ ಪುರುಷರು ಒಂದೇ ಡಿಎನ್‌ಎಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ರಕ್ತ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇಬ್ಬರನ್ನೂ ಜಿಪ್ಸಿಗಳೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಪ್ರಾಚೀನ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಮಯದ ಅದೇ ಅಡ್ಡ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಇರಬಹುದಿತ್ತು.

ಬೈಬಲ್ನ ಜೆರೆಮಿಯಾ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ (ಅಧ್ಯಾಯ 40-44) ಜಿಪ್ಸಿ ಜನರಲ್ಲಿ ಸ್ವರ್ಗದ ಆರಾಧಕರು ತಮ್ಮ ಮೂಲವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅವರು ಮೂಲತಃ ಪ್ರಾಚೀನ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನೊಳಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಬಡ ಮತ್ತು ನಿರ್ಗತಿಕ ಜನರು, ಯೆಹೂದ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ, ಅವರನ್ನು ಬ್ಯಾಬಿಲೋನ್‌ಗೆ ಗಡಿಪಾರು ಮಾಡಲು ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಸುಮಾರು 590 BC ಯಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಬಿಲೋನಿಯನ್ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಇಸ್ರೇಲ್ ಒಳಗೆ ಹಠಾತ್ ಅಶಾಂತಿ ಸಂಭವಿಸಿತು. ಬ್ಯಾಬಿಲೋನಿಯನ್ ಗವರ್ನರ್ ಗೆದಲ್ಯನನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಉಳಿದ ಇಸ್ರೇಲೀಯರಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಈಜಿಪ್ಟ್ಗೆ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಈಜಿಪ್ಟಿಗೆ ಓಡಿಹೋಗಬೇಡಿ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಬಿಲೋನಿಯನ್ನರಿಗೆ ಹೆದರಬೇಡಿ ಎಂದು ಬೈಬಲ್ನ ದೇವರು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದರಿಂದ, ಅವರ ಅವಿಧೇಯತೆಯು ದೇವರ ಕೋಪವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿತು.

ಈಜಿಪ್ಟ್‌ನ ಪುರಾತನ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಎಲ್ಲಾ ವಿಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಬೈಬಲ್‌ನ ದೇವರಿಂದ ಅವಶೇಷಗಳಾಗಿ ತಗ್ಗಿಸಲಾಯಿತು. ಈಜಿಪ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಿರಮಿಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಯಿತು ಎಂಬುದು ನಮಗೆ ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.
ಜೆರೆಮಿಯ 42:13-21
"ಆದಾಗ್ಯೂ, 'ನಾವು ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ' ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಿದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನಿಗೆ ಅವಿಧೇಯರಾದರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಹೇಳಿದರೆ, 'ಇಲ್ಲ, ನಾವು ಈಜಿಪ್ಟಿಗೆ ಹೋಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅಲ್ಲಿ ನಾವು ಯುದ್ಧವನ್ನು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಕೇಳುವುದಿಲ್ಲ. ತುತ್ತೂರಿ ಊದಿರಿ ಅಥವಾ ರೊಟ್ಟಿಗಾಗಿ ಹಸಿದಿರಿ, ಯೆಹೂದದಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವವರೇ, ಕರ್ತನ ವಾಕ್ಯವನ್ನು ಕೇಳಿರಿ. ಇಸ್ರಾಯೇಲಿನ ದೇವರಾದ ಸರ್ವಶಕ್ತನಾದ ಕರ್ತನು ಹೀಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ: ನೀವು ಈಜಿಪ್ಟಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿ ಅಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಲು ಹೋದರೆ, ನೀವು ಭಯಪಡುವ ಖಡ್ಗವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಭಯಪಡುವ ಕ್ಷಾಮವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುತ್ತದೆ. ಈಜಿಪ್ಟ್, ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಾಯುವಿರಿ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈಜಿಪ್ಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ ನೆಲೆಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದವರೆಲ್ಲರೂ ಖಡ್ಗ, ಕ್ಷಾಮ ಮತ್ತು ಪ್ಲೇಗ್‌ನಿಂದ ಸಾಯುವರು; ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರೂ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ನಾನು ಅವರ ಮೇಲೆ ತರುವ ವಿಪತ್ತಿನಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ.’ ಇಸ್ರಾಯೇಲಿನ ದೇವರಾದ ಸರ್ವಶಕ್ತನಾದ ಕರ್ತನು ಹೀಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ: ‘ನನ್ನ ಕೋಪ ಮತ್ತು ಕ್ರೋಧವು ಯೆರೂಸಲೇಮಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವವರ ಮೇಲೆ ಸುರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಂತೆ, ಹಾಗೆಯೇ ಆಗುತ್ತದೆ. ನೀನು ಈಜಿಪ್ಟಿಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ನನ್ನ ಕೋಪವು ನಿನ್ನ ಮೇಲೆ ಸುರಿಯಲ್ಪಡುವುದು. ನೀವು ಶಾಪ ಮತ್ತು ಭಯಾನಕ ವಸ್ತು, ಶಾಪ ಮತ್ತು ನಿಂದೆಯ ವಸ್ತು; ನೀವು ಈ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಎಂದಿಗೂ ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ.' "ಯೆಹೂದದ ಅವಶೇಷಗಳೇ, ಕರ್ತನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ, 'ಈಜಿಪ್ಟಿಗೆ ಹೋಗಬೇಡ.' ಇದನ್ನು ಖಚಿತವಾಗಿರಿ: ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ಕರ್ತನ ಬಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ತಪ್ಪನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಾನು ಇಂದು ನಿಮಗೆ ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇವರು ಮತ್ತು ಹೇಳಿದರು, 'ನಮ್ಮ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನನ್ನು ನಮಗಾಗಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸು; ಅವನು ಹೇಳುವುದನ್ನೆಲ್ಲಾ ನಮಗೆ ಹೇಳು ಮತ್ತು ನಾವು ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.’ ನಾನು ಇಂದು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇವರಾದ ಕರ್ತನು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಲು ನನಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದೆಲ್ಲವನ್ನೂ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಪಾಲಿಸಲಿಲ್ಲ. ಆದುದರಿಂದ ಈಗ ಖಚಿತವಾಗಿರಿ: ನೀವು ನೆಲೆಸಲು ಹೋಗಬೇಕೆಂದಿರುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕತ್ತಿ, ಕ್ಷಾಮ ಮತ್ತು ಪ್ಲೇಗ್‌ನಿಂದ ಸಾಯುವಿರಿ. (…)
ವಿಗ್ರಹಗಳ ಆರಾಧನೆಯು ಇಸ್ರೇಲ್ನ ಅಶ್ಶೂರ್ಯ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಬಿಲೋನಿಯನ್ ದೇಶಭ್ರಷ್ಟರಿಗೆ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು. ರೊಮಾನಿ ಜನರು ತಮ್ಮ ವಿಗ್ರಹಾರಾಧನೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ನೆಲೆಗೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದ ಅವರನ್ನು ಉಪನಾಮ ಮತ್ತು ಶಾಪವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಯೆರೆಮಿಯ 44:14 ಈಜಿಪ್ಟಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಹೋದ ಯೆಹೂದದ ಅವಶೇಷಗಳಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಯೆಹೂದದ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗುವುದಿಲ್ಲ, ಅವರು ಹಿಂತಿರುಗಿ ಬದುಕಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ; ಕೆಲವು ಪರಾರಿಯಾದವರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಯಾರೂ ಹಿಂತಿರುಗುವುದಿಲ್ಲ.
ಜೆರೆಮಿಯ 44:17
ನಾವು ಹೇಳುವುದನ್ನೆಲ್ಲಾ ನಾವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ: ನಾವು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವಜರು, ನಮ್ಮ ರಾಜರು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಯೆಹೂದದ ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದಂತೆಯೇ ನಾವು ಸ್ವರ್ಗದ ರಾಣಿಗೆ ಧೂಪವನ್ನು ಸುಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವಳಿಗೆ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಸುರಿಯುತ್ತೇವೆ. ಜೆರುಸಲೇಮ್. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದೆವು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಹಾನಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲಿಲ್ಲ.