ಈ ಬಂಜಾರ ಮಹಿಳೆಯರು ಕರ್ನಾಟಕದ ಗೋರ್ ಬಂಜಾರ ಸಮುದಾಯದವರಲ್ಲ. ಅವರು ಉತ್ತರ ಭಾರತದ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಗಾಂಧಾರಿ ಲಂಬಾಡಿಗಳು. ಈ ಬುಡಕಟ್ಟಿನ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ತೆಲಂಗಾಣ ಎರಡರಲ್ಲೂ ಕಾಣಬಹುದು. ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಬಂಜಾರ ಉಡುಗೆ ಕೋಡ್‌ಗಳು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿವೆ. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಡ್ರೂಜ್ ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಈ ಬುಡಕಟ್ಟಿಗೆ ಈ ಹೆಡ್ ಗೇರ್ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಡ್ರೂಜ್ ಜನರು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನೊಳಗೆ ಸಣ್ಣ ಜನಾಂಗೀಯ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ca. ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಎರಡು ಶೇಕಡಾ. ಅವರ ಸ್ತ್ರೀಯರ ಡ್ರೆಸ್ ಕೋಡ್ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅವರ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಗುರುತನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಬಹುದು. ಡ್ರೂಜ್ ಮಹಿಳೆಯ ತಲೆಯ ಮೇಲಿನ ಕೋಲು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಶಿಷ್ಟ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ವಿಸ್ತರಿಸಿದ ಬಂಜಾರ ಸಮುದಾಯದ ಒಳಗೆ ನೀವು ಸ್ಥಳೀಯ ಬುಡಕಟ್ಟು ಜನಾಂಗದ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಅವರ ಸ್ತ್ರೀ ಉಡುಗೆ ಕೋಡ್ ಮೂಲಕ ಗುರುತಿಸಬಹುದು. ಈ ಭಾರತೀಯ ಬುಡಕಟ್ಟು ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್‌ನಲ್ಲಿ ಡ್ರೂಜ್ ಜನರ ಅವಶೇಷವನ್ನು ಮರುಶೋಧಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಬಹುದು.
ಈ ಪುಸ್ತಕವು ಫೋಟೋ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಡ್ರೂಜ್ ಜನರು ಮತ್ತು ಬಂಜಾರ ಬುಡಕಟ್ಟು ಸಮುದಾಯದ ನಡುವೆ ಸಂಪರ್ಕವಿದೆ.