ಅಲೆಮಾರಿ ಬುಡಕಟ್ಟುಗಳ ಯುವತಿಯರು ತಮ್ಮ ತಾಯಿಯ ಪಾದದ ಬಳಿ ಒಂದು ವರ್ಷ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವರ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವೇಷಭೂಷಣಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ. ಪ್ರಾಯಶಃ ಅತ್ಯಂತ ಪುರಾತನ ಜ್ಞಾನದ ವರ್ಗಾವಣೆ, ಆಧುನಿಕ ಶಿಕ್ಷಣತಜ್ಞರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮತ್ತು ನಿರಾಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬೆತ್ಲೆಹೆಮ್ ಥೋಬೆಯ ಎದೆಯ ತಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿರುವ ಚಿಹ್ನೆ ಮತ್ತು ಗದಗ್ ಗೋರ್ ಬಂಜಾರರ ಚಿಹ್ನೆ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಹೆಡ್ ಗೇರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಬಣ್ಣಗಳು, ನಮೂನೆಗಳು ಮತ್ತು ನಾಣ್ಯಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ನೀವು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರೆ, ಈ ಸಹೋದರಿಯರು ಕೆಲವು ಅಡ್ಡ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ನಿರಾಕರಿಸಿದರೆ ವಿವರಿಸಲು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.
"The textiles of the Banjara" ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ನಾನು ನನ್ನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ನಿಧಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿಯಿತು. ಈ ಪುಸ್ತಕವು ಗೋರ್ ಬಂಜಾರರು ಬಳಸಿದ ಮಾದರಿಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಹ್ನೆಗಳ ಹಲವಾರು ಡಜನ್ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಿಂದ. ಇದು ಬಂಜಾರರ ಸ್ತ್ರೀ ಉಡುಗೆ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಜುಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಸಮಾರಿಯಾದ ಸ್ಥಳೀಯರ ಉಡುಗೆ ಕೋಡ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಲು ನನಗೆ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡಿತು. ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್‌ನ ಸ್ತ್ರೀ ಉಡುಪಿನ ಮೇಲೆ ಎದೆಯ ತಟ್ಟೆಯ ಸಂಕೇತವಾದ ಗೋರ್‌ನ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ (ಎಡಭಾಗದ ಫೋಟೋ). (ಬಲಭಾಗದ ಫೋಟೋ). ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ನಿಲ್ಲುವುದು ಅಂತಹ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಎಣಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಗೋರ್ ಬಂಜಾರರು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಚೀನ ಇಸ್ರೇಲ್ ನಡುವಿನ ಬಹು ಪಂದ್ಯಗಳ ಒಟ್ಟು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಇದು ನನ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್ ಕೇವಲ ಇನ್ನೊಂದು ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಈ ಗ್ರಾಮವು ಯುಗಯುಗದಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಪ್ರವಾಸಿಗರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದೆ. ಸುಮಾರು 1,5 ಶತಕೋಟಿ ಜನರು ಯಹೂದಿ ಮೂಲದ ತಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್ನಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ