ಮೊರಾಕೊದಲ್ಲಿನ ಎರಡು ತಾಂಡಾಗಳು ನೀರಿನ ತೊರೆಗಳ ಮೇಲಿರುವ ಬೆಟ್ಟಗಳ ಮೇಲೆ ನೆಲೆಗೊಂಡಿವೆ. ರಾಚೆಲ್ ಮತ್ತು ಜಾಕೋಬ್‌ನ ಮಗನಾದ ಜೋಸೆಫ್ ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್ ಎಂದು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿದ ದೇವಾಲಯವು ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ. ಮತ್ತು ಸುಮಾರು ಆಳಿದ ಈಜಿಪ್ಟ್‌ನ ಪ್ರಾಚೀನ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಹೆಸರಿನ ಬುಡಕಟ್ಟು ಪ್ರದೇಶ. 1.700 ಕ್ರಿ.ಪೂ. ಜೋಸೆಫ್ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ 2.300 ವರ್ಷಗಳ ಮೊದಲು ಜನಿಸಿದರು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಮುಸ್ಲಿಂ ನಂಬಿಕೆಯು ಉತ್ತರ ಆಫ್ರಿಕಾವನ್ನು 700-900 A.D ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಬರ್ಬರ್ ಅಲೆಮಾರಿ ಬುಡಕಟ್ಟುಗಳು ಡೇವಿಡ್ ಮತ್ತು ಸೊಲೊಮನ್ ದೇವರನ್ನು ಪೂಜಿಸಿದರು. ಮೊರಾಕೊದಲ್ಲಿನ ಅಲೆಮಾರಿಗಳು ಈಗಲೂ ತಮ್ಮ ಸ್ತ್ರೀ ಉಡುಗೆ ಕೋಡ್ ಮತ್ತು ರಾಜ ಸೊಲೊಮನ್ ಮುದ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಾಣ್ಯಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಗೋರ್ ಬಂಜಾರರಂತೆಯೇ. ಶಿಬಿರಕ್ಕೆ ತಾಂಡಾ ಎಂಬ ಪದವು ಈಜಿಪ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಜೋಸೆಫ್ ಆಳ್ವಿಕೆ ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ ಜನರಿಗೆ ನಾಯಕರಾದರು. 1948 ರ ನಂತರ ಅರ್ಧ ಮಿಲಿಯನ್ ಮೊರೊಕನ್ ಯಹೂದಿಗಳು ಇಸ್ರೇಲ್ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಮರಳಿದರು.