ಸಿಂಧೂ ಕಣಿವೆಯ ಪುರಾತನ ನಗರವಾದ ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಲಾದಿಂದ ಬಂದ ದಂತಕಥೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಮೆಸ್ಸೀಯನನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಬಂದ ಮೂವರು ಮಾಂತ್ರಿಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಭಾರತೀಯ ರಾಜನಾಗಿದ್ದನು. ಬಂಜಾರರು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಕಾರವಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಜನು ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದನೇ?

ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್ ಮತ್ತು ಲಂಬಾಣಿ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ನಡುವಿನ ಕಸೂತಿ ಪಂದ್ಯವು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯಗಳ ನಡುವಿನ ಕಾರವಾನ್ ವ್ಯಾಪಾರದ ಫಲವಾಗಿರಬಹುದು. ಅಂತಹ ಎನ್ಕೌಂಟರ್ನ ಒಂದು ಸಾಧ್ಯತೆಯು ಬೈಬಲ್ನ ಹೊಸ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಮೂರು ಮಂತ್ರವಾದಿಗಳು (ಬುದ್ಧಿವಂತರು) ಅಥವಾ ಪೂರ್ವದಿಂದ ಬಂದ ರಾಜರು, ಹೊಸದಾಗಿ ಹುಟ್ಟಿದ ಮೆಸ್ಸೀಯನನ್ನು ಆರಾಧಿಸಲು ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್ ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಬಂದರು.

ಮಧ್ಯಕಾಲೀನ ಕಾಲದ ಒಂದು ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಲಾ ಮತ್ತು ರೋಮನ್ ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್ (RC) ದಂತಕಥೆಯು ಈ ಮಾಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಭಾರತದಿಂದ ಬಂದ ರಾಜರಾಗಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಹಕ್ಕನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಲಿಖಿತ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ನಾವು ಮಾನವಶಾಸ್ತ್ರದ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ದಂತಕಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಜಾನಪದವನ್ನು ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಮೂಲಗಳಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು. ಅಂತಹ ಮೂಲಗಳು ಸತ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವುದರಿಂದ, ರಾಜಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಚರಿತ್ರಕಾರರು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಕಡೆಗಣಿಸಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಅಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಈ ಆರ್ಸಿ ದಂತಕಥೆಯನ್ನು ವಿವರವಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದಾಗ, ಮೆಸಿಡೋನಿಯನ್ ಜನರಲ್ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ದಿ ಗ್ರೇಟ್ ಅನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. 336-323 B.C ಯಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ ಮತ್ತು ಪರ್ಷಿಯಾದಿಂದ ಪೂರ್ವದ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಜನರಲ್ ಕದ್ದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮಾಗಿಗಳು ಹೊಸದಾಗಿ ಜನಿಸಿದ ಯಹೂದಿಗಳ ರಾಜನಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿಸಿದರು. ಬಾಬಿಲೋನಿಯನ್ನರು ಸೊಲೊಮನ್ ದೇವಾಲಯದಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ವಸ್ತುಗಳು (600 BC).
ಮೂರು ಮಂತ್ರವಾದಿಗಳು ಮೆಸ್ಸೀಯನ ಜನ್ಮವನ್ನು 2 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಅವನು ಯಾವ ಊರಿನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಲಿದ್ದಾನೆಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ಪರ್ಷಿಯಾ ಮತ್ತು ಸಿಂಧೂ ಕಣಿವೆಗೆ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್‌ನ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಿಂದಾಗಿ, ಯಹೂದಿ ಪ್ರವಾದಿಯ ಪುಸ್ತಕಗಳು ಕಳೆದುಹೋಗಿವೆ. ಮುಂದಿನ 200 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಗ್ರೀಕ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯು ಪೂರ್ವದಲ್ಲಿ ಯಹೂದಿ ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಪದ್ಧತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿತು ಮತ್ತು ಬದಲಾಯಿಸಿತು. ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್ ನಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತವಾದ ಮರುಶೋಧನೆ ನಡೆಯಿತು. ಸಮಯವು ಮಾನವ ಜನಾಂಗದ ಸಮಯವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದರೆ ಈ ಅನನ್ಯ ಕ್ಷಣ. ಇದು ಕ್ರಿಸ್ತನ ಯುಗಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು (ಕ್ರಿ.ಪೂ.), ಮತ್ತು ಅವನು ಸ್ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಏರಿದ ನಂತರ (ಎ.ಡಿ). ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಒಂದೂವರೆ ಶತಕೋಟಿ ಜನರು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎಲ್ಲವನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್ ಹಬ್ಬಕ್ಕೆ ಐತಿಹಾಸಿಕ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಿಂದ ಬಂದ ಕಾರವಾನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಂಗಸರು ಜುದೇಯಾದ ಈ ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ಇರಬಹುದಿತ್ತು. ಹಿಂದೂಸ್ತಾನದಿಂದ ಮೆಸ್ಸೀಯನ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಉಡುಗೊರೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮರಳಿ ಮನೆಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದ, ಇಸ್ರೇಲ್ನ ಬೆಲೆಬಾಳುವ ವಸ್ತುಗಳು. ಮಹಿಳೆಯರು ರೇಷ್ಮೆ, ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯಗಳು, ಆಭರಣಗಳು ಮತ್ತು ಕಸೂತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ.